Bất động sản

Lộ doanh nghiệp muốn làm khu dân cư hơn 400 tỷ đồng ở Hà Nam

Dự án Chỉnh trang đô thị và đầu tư xây dựng Khu nhà ở dân cư nông thôn mới kết hợp dịch vụ thương mại tại xã Đại Cương, huyện Kim Bảng (tỉnh Hà Nam) vừa có kết quả đánh giá sơ bộ năng lực, kinh nghiệm của nhà đầu tư.

Theo đó, Công ty CP Xây dựng và Thiết bị Hà Nam là nhà đầu tư duy nhất nộp hồ sơ, được đánh giá đạt sơ bộ năng lực, kinh nghiệm.

Dự án được triển khai trên khu đất khoảng 20ha với tổng vốn đầu tư 446 tỷ đồng, trong đó chi phí thực hiện 405 tỷ đồng, chi phí giải phóng mặt bằng khoảng 41 tỷ đồng. Tiến độ thực hiện dự án từ năm 2024 - 2029.

Theo tìm hiểu, Công ty CP Xây dựng và Thiết bị Hà Nam thành lập năm 2021, có trụ sở tại Hà Nam, vốn điều lệ theo đăng ký doanh nghiệp thay đổi lần thứ 6 tháng 9/2023 là 515 tỷ đồng.

Trước đó, vào tháng 7/2022, Công ty CP Xây dựng và Thiết bị Hà Nam nằm trong liên danh nhà đầu tư duy nhất đăng ký thực hiện Dự án Đầu tư xây dựng Khu đô thị mới phía Nam trung tâm hành chính thị xã Duy Tiên cùng với Công ty CP Đầu tư Bất động sản Taseco. Dự án này có diện tích hơn 115 ha, tổng mức đầu tư 4.764,5 tỷ đồng.

Cũng trên địa bàn tỉnh Hà Nam, theo kết quả đánh giá sơ bộ năng lực, kinh nghiệm thực hiện Dự án Đầu tư xây dựng khu nhà ở đô thị kết hợp chỉnh trang khu dân cư tổ dân phố Đông Hải, phường Duy Hải (thị xã Duy Tiên) có 2 nhà đầu tư nộp hồ sơ đăng ký đều đạt yêu cầu sơ bộ về năng lực, kinh nghiệm, gồm: Công ty CP Đầu tư xây dựng & Phát triển bất động sản Minh Điền và Công ty TNHH Kim Thành. Dự án có tổng vốn đầu tư gần 185 tỷ đồng; chi phí bồi thường, hỗ trợ tái định cư 12,743 tỷ đồng; quy mô sử dụng đất gần 5,4ha...

Các tin khác

Người mua căn hộ Cocobay Đà Nẵng kêu cứu

Người mua căn hộ Cocobay Đà Nẵng kêu cứu

Hàng trăm khách hàng đã chi hàng trăm tỉ đồng để mua căn hộ tại dự án Cocobay Đà Nẵng từ 8 năm trước nhưng cuối cùng lại rơi vào tình trạng "bị đuổi".
Bài toán đầu tư lợi nhuận hấp dẫn tại Richland Residence

Bài toán đầu tư lợi nhuận hấp dẫn tại Richland Residence

Với gói hỗ trợ tài chính tối ưu, khách hàng mua dự án Richland Residence chỉ cần bỏ ra số vốn ban đầu rất khiêm tốn là đã có thể thu về lợi nhuận hấp dẫn trong thời gian ngắn. Đây không chỉ là giải pháp đầu tư chắc thắng từ Kim Oanh Group mà còn rất an toàn bởi dự án đã hoàn chỉnh pháp lý và hạ tầng.