Chủ đề

An toàn thực phẩm

27 bài 90 ngày
Chính sách 8 4Sản phẩm 4Khác 3Pháp lý 3

Dòng thời gian tin tức

  1. CafeF Sản phẩm

    Gia đình uống nước đóng bình mỗi ngày đừng bỏ qua 5 điều này

    Sử dụng nước đóng bình tiện lợi nhưng chất lượng nguồn nước còn phụ thuộc vào việc lựa chọn sản phẩm uy tín, bảo quản đúng cách và vệ sinh thiết bị thường xuyên. Người tiêu dùng cần lưu ý kiểm tra kỹ nhãn mác, niêm phong và không đánh giá độ an toàn chỉ bằng cảm quan.

  2. CafeF Khác

    Hâm nóng cơm, thức ăn để qua đêm vẫn có thể gây ngộ độc: Nhiều gia đình đang mắc sai lầm này

    Thói quen hâm nóng cơm và thức ăn để qua đêm không thể loại bỏ hoàn toàn các độc tố bền nhiệt do vi khuẩn sinh ra, tiềm ẩn nguy cơ ngộ độc cao.

  3. VnExpress Khác

    4 món dễ gây ngộ độc nếu để bên ngoài quá lâu

    Bảo quản cơm, khoai tây nướng, rau củ cắt sẵn và thịt nguội ở nhiệt độ phòng quá hai giờ dễ làm sinh sôi vi khuẩn độc hại gây ngộ độc thực phẩm.

  4. Thanh Niên

    TP.HCM kiểm tra toàn bộ bếp ăn trường học trong tháng 10, đầu tháng 11

  5. Thanh Niên

    Bữa ăn bán trú ở TP.HCM: Phụ huynh được giám sát những gì?

  6. Thanh Niên

    Sửa luật An toàn thực phẩm: Doanh nghiệp lo thủ tục, phường "rối" quản vỉa hè

  7. Kenh14

    Cựu Chi cục trưởng An toàn thực phẩm khai nhận tiền là do doanh nghiệp tự nguyện

  8. Thanh Niên

    Hà Nội thành lập thêm Sở An toàn thực phẩm

  9. Soha

    Hà Nội dự kiến thành lập Sở An toàn thực phẩm

  10. Thanh Niên

    Còn mua axit, xyanua dễ như mua rau thì khó quản lý an toàn thực phẩm

  11. Thanh Niên

    Cơ sở cung cấp suất ăn hoạt động ngoài giờ, đoàn kiểm tra đi giờ hành chính

  12. Thanh Niên

    Ngày mai, 2 cựu Cục trưởng An toàn thực phẩm hầu tòa phúc thẩm

  13. Thanh Niên

    Ngộ độc thực phẩm ở Trường Đặng Thùy Trâm TP.HCM: Sở An toàn thực phẩm nói gì?

  14. 24h

    Cà Mau nêu lý do không thể làm rõ vụ 63 học sinh ngộ độc sau bữa ăn miễn phí

  15. CafeBiz

    Bộ Y tế thông báo khẩn: Thu hồi toàn quốc sữa công thức a2 Platinum Premium USA nhiễm độc cereulide

  16. CafeBiz

    Vụ nghi ngộ độc thực phẩm ở TPHCM: 46 học sinh nhập viện, kiểm tra đơn vị cung cấp suất ăn

  17. VietNamNet

    Kết quả điều tra chính thức vụ 266 học sinh ở TPHCM bị ngộ độc thực phẩm

  18. CafeBiz

    Hà Nội ra mắt Cổng thông tin An toàn thực phẩm: Tiếp nhận, xử lý và công khai phản ánh của người dân về thực phẩm bẩn

  19. Kenh14

    Hà Nội ra mắt Cổng thông tin an toàn thực phẩm

  20. Thanh Niên

    Bộ trưởng Y tế đánh giá cao Sở An toàn thực phẩm TP.HCM: "Phá đá, mở đường"